Batirin Lithium Iron Phosphate (LiFePO4) nau'in baturi ne na lithium wanda ke ba da fa'idodi da yawa akan batir lithium-ion na gargajiya dangane da sinadarai na LiCoO2.Batura LiFePO4 suna ba da takamaiman iya aiki mafi girma, mafi girman zafi da kwanciyar hankali, haɓaka aminci, haɓaka aikin farashi, haɓaka caji da ƙimar fitarwa, haɓaka rayuwar sake zagayowar kuma suna zuwa cikin ƙaramin kunshin mara nauyi.Batir LiFePO4 yana ba da rayuwar zagayowar sama da 2,000 na caji!
Amintaccen baturi na lithium, amintacce, aikin daidaito shine abin da Teda koyaushe ya nace!
Batirin lithium batura ne masu caji wanda ions lithium ke motsawa daga anode zuwa cathode yayin fitarwa da baya lokacin caji.Shahararrun batura ne don amfani a cikin na'urorin lantarki na mabukaci saboda suna samar da yawan kuzari, ba su da tasirin ƙwaƙwalwar ajiya kuma suna da jinkirin asarar caji lokacin da ba a amfani da su.Waɗannan batura suna zuwa da sifofi da girma dabam dabam.Idan aka kwatanta da baturan gubar-acid, baturan lithium sun fi sauƙi kuma suna samar da wutar lantarki mafi girma, wanda ke ba da damar canja wurin wutar lantarki a ƙananan igiyoyin ruwa.Waɗannan batura suna da halaye masu zuwa:
Siffofin Batirin Lithium Deep Cycle Ionic:
• Hasken nauyi, har zuwa 80% kasa da na al'ada, kwatankwacin baturin gubar-acid na ajiyar makamashi.
• Yana da tsawon 300-400% fiye da gubar-acid.
• Ƙimar fitarwa ta ƙasa (2% vs. 5-8% / month).
• Sauyawa wurin baturin OEM na ku.
• Shekaru 8-10 na rayuwar batir da ake tsammani.
• Babu iskar gas mai fashewa yayin caji, babu zubewar acid.
• Abokan muhalli, babu gubar ko ƙarfe mai nauyi.
• Amintaccen aiki!
Kalmar “Lithium-ion” baturi kalma ce ta gaba ɗaya.Akwai nau'o'in sinadarai daban-daban don baturan lithium-ion ciki har da LiCoO2 (kwayoyin sinadari), LiPo, da LiFePO4 (kwayoyin silindrical/prismatic).Ionic galibi yana mai da hankali kan ƙira, ƙira da tallata batir LiFePO4 don farawa da batura mai zurfi.
Tabbatar cewa nauyin bai wuce adadin ci gaba da fitarwa na halin yanzu ba.Idan nauyin lantarki ya wuce iyakar BMS, BMS zai rufe fakitin.Don sake saiti, cire haɗin nauyin wutar lantarki kuma gyara kayan aikin ku kuma tabbatar cewa ci gaba da halin yanzu bai kai matsakaicin ci gaba na halin yanzu na fakitin ba.Don sake saita fakitin, haɗa caja baya ga baturin na ƴan daƙiƙa guda.Idan kuna buƙatar baturi mai ƙarin fitarwa na yanzu, pls tuntuɓe mu:support@tedabattery.com
Teda Deep Cycle Battery suna da ƙimar ƙarfin lithium na gaskiya a ƙimar fitarwa na 1C ma'ana baturin lithium mai zurfi na 12Ah zai iya samar da 12A na awa 1.A gefe guda, yawancin batirin gubar-acid suna da ƙimar 20hr ko 25hr da aka buga don ƙarfin Ah ɗin sa ma'ana guda 12Ah batirin gubar-acid baturi a cikin awa 1 yawanci yana ba da 6Ah na makamashi mai amfani.Yin kasa da 50% DOD zai lalata baturin gubar-acid, ko da sun yi iƙirarin zama baturin fitarwa mai zurfi.Don haka baturin lithium na 12Ah zai yi kusa da ƙimar baturin gubar-acid na 48Ah don haɓakar kwararar ruwa da aikin rayuwa.
Teda's Lithium Deep Cycle Battery suna da 1/3 juriya na ciki na irin ƙarfin ƙarfin baturin gubar-acid kuma ana iya fitar da su cikin aminci zuwa 90% DOD.Juriya na ciki na gubar-acid yana tashi yayin da aka fitar da su;ainihin ƙarfin da za a iya amfani da shi na iya zama kaɗan kamar 20% na mfg.rating.Yin caji fiye da kima zai lalata baturin gubar-acid.Batirin lithium na Teda yana riƙe mafi girman ƙarfin lantarki yayin fitarwa.
A'a. Ɗaya daga cikin fa'idodin sinadarai na Lithium Iron Phosphate (LiFePO4) shine cewa yana samar da ƙarfin zafi na ciki.Zafin waje na fakitin baturi kanta ba zai sami ɗumi ba fiye da gubar-acid daidai da amfani na yau da kullun.
Kowane baturi na KOWANE sunadarai yana da yuwuwar gazawa, wani lokacin bala'i ko kama wuta.Bugu da kari, baturan karfe na lithium wadanda suka fi canzawa, wadanda ba za a iya caji ba, ba za a rude su da batir lithium-ion ba.Koyaya, sinadarai na lithium-ion da aka yi amfani da su a cikin batirin Ionic Lithium Deep Cycle Battery, lithium iron phosphate Kwayoyin (LiFePO4) shine mafi aminci akan kasuwa yana da mafi girman zafin rana mai saurin gudu daga duk nau'ikan batura lithium daban-daban.Ka tuna, akwai nau'o'in sinadarai na lithium-ion da yawa.Wasu sun fi wasu ƙarfi, amma duk sun sami ci gaba a cikin 'yan shekarun nan.Har ila yau, lura, cewa duk baturan lithium suna fuskantar tsauraran gwajin Majalisar Dinkin Duniya kafin a iya jigilar su a duk duniya don ƙara tabbatar da amincin su.
Batirin Teda da aka samar an wuce UL, CE, CB da takaddun shaida UN38.3 don amintaccen jirgi zuwa duk faɗin duniya.
A yawancin lokuta, YES amma ba don aikace-aikacen fara injin ba.Batir mai zurfin zagayowar Lithium zai yi azaman madadin baturin gubar-acid ɗin ku don tsarin 12V.Abubuwan baturin mu sun yi daidai da yawan adadin batirin OEM.
Ee.Babu ruwa mai ruwa a cikin baturan Lithium Deep Cycle.Saboda sinadarai mai ƙarfi ne, ana iya hawa baturin ta kowace hanya kuma babu wata damuwa game da fashewar farantin gubar daga girgiza.
Batir lithium mai zurfi na Teda sun gina cikin kariyar yanayin sanyi - Baya ɗaukar caji idan yanayin zafi ya ƙasa -4C ko 24F a cikin yanayinmu.Wasu bambance-bambance tare da jure juzu'i.
Teda ke tsara batura mai zurfi mai zurfi suna dumama baturin don kunna caja da zarar baturi ya dumama.
Lithium zurfin zagayowar baturi za a iya inganta ta rashin fitar da baturi zuwa 1Ah iya aiki ko BMS ƙananan ƙarfin lantarki yanke saituna.Yin caji ƙasa zuwa ƙananan saitunan yanke wutar lantarki na BMS na iya rage rayuwar baturin cikin sauri.Madadin haka, muna ba da shawarar zubar da ƙasa zuwa ƙarfin 20% saura sannan sake cajin baturi.
Teda zai bin diddigin tsarin ci gaban NPI don gina duk takardu da adana rikodi.Ƙungiyar shirin sadaukarwa daga Teda PMO (ofishin sarrafa shirye-shirye) don hidimar shirin ku kafin samar da taro,
Anan ga tsari don tunani:
Lokacin POC ---- EVT lokaci ----- Lokacin DVT ----lokacin PVT ---- Samar da taro
1.Client yana ba da bayanin buƙatu na farko
2.Sales/mai sarrafa asusun shigar da duk cikakkun bayanai na buƙatu (ciki har da lambar abokin ciniki)
3.Engineers tawagar kimanta bukatun da raba baturi bayani shawara
4.Conduct shawara tattaunawa / bita / yarda da abokin ciniki injiniya tawagar
5. Gina lambar aikin a cikin tsarin kuma shirya ƙananan samfurori
6.Deliver samfurori don tabbatar da abokan ciniki
7.Complete baturi bayani takardar bayani da kuma raba tare da abokin ciniki
8.Track gwajin ci gaba daga abokin ciniki
9.Update BOM / zane / bayanai da kuma samfurori hatimi
10.Za a yi nazari na ƙofar lokaci tare da abokin ciniki kafin motsawa zuwa lokaci na gaba kuma tabbatar da duk abin da ake bukata a fili.
Za mu kasance tare da ku daga farawa, koyaushe kuma har abada…
A'a, ya fi aminci fiye da gubar acid/AGM.Ƙari ga haka, batirin Teda ya gina cikin da'irar kariya.Wannan yana hana gajeriyar kewayawa kuma yana da kariya ta ƙasa da sama.Lead/AGM ba sa, kuma ruwan gubar da aka ambaliya ya ƙunshi sulfuric acid wanda zai iya zubewa da cutar da ku, muhalli da kayan aikin ku.Ana rufe batirin lithium kuma ba su da ruwa kuma ba su da iskar gas.
Ya fi game da abubuwan da kuke fifiko.Lithium ɗinmu yana da kusan ninki biyu ƙarfin aiki azaman gubar acid da batir AGM.Don haka, idan burin ku shine samun ƙarin lokacin baturi mai amfani (Amps) to yakamata kuyi haɓaka zuwa baturi mai Amps iri ɗaya (ko fiye).Wato idan ka maye gurbin baturin 100amp da Tedabattery 100amp, za ka sami kusan ninki biyu na amps masu amfani, tare da kusan rabin nauyi.Idan burin ku shine samun ƙaramin baturi, ƙarancin nauyi, ko ƙarancin tsada.Sannan zaku iya maye gurbin baturin 100amp da batirin Teda 50amp.Za ku sami kusan amps masu amfani iri ɗaya (lokaci), zai yi ƙasa da ƙasa, kuma kusan ¼ nauyi ne.Koma zuwa takamaiman takardar don girma ko kira mu tare da ƙarin tambayoyi ko buƙatun al'ada.
Abubuwan da aka haɗa, ko “Chemistry,” na baturi an keɓance shi da nufin amfani da shi.Ana amfani da batura Li-ion a aikace-aikace daban-daban da kuma yanayin muhalli daban-daban.Wasu batura an ƙera su ne don samar da ɗan ƙaramin ƙarfi na dogon lokaci, kamar yin amfani da wayar salula, yayin da wasu kuma dole ne su samar da adadin kuzari na ɗan gajeren lokaci, kamar a cikin kayan aikin wuta.Hakanan ana iya keɓance simintin sinadarai na batirin Li-ion don haɓaka hawan cajin baturin ko don ba shi damar yin aiki cikin matsanancin zafi ko sanyi.Bugu da ƙari, ƙirƙirar fasaha kuma tana haifar da sabbin sinadarai na batura da ake amfani da su akan lokaci.Batura yawanci suna ƙunshe da abubuwa kamar lithium, cobalt, nickel, manganese, da titanium, da kuma graphite da lantarki mai ƙonewa.Koyaya, koyaushe ana ci gaba da bincike don haɓaka batir Li-ion waɗanda basu da haɗari ko waɗanda suka cika buƙatun sabbin aikace-aikace.
Zai fi kyau a adana batura Li-ion a zafin jiki.Babu buƙatar sanya su a cikin firiji.Guji dogon lokacin matsanancin sanyi ko zafi mai zafi (misali, dashboard na mota a cikin hasken rana kai tsaye).Dogon lokacin da aka yi wa waɗannan yanayin zafi zai iya haifar da lalacewar baturi.
Sake amfani da sake amfani da batirin Li-ion yana taimakawa adana albarkatun ƙasa ta hanyar rage buƙatun kayan budurci da rage kuzari da gurɓatawar da ke tattare da kera sabbin kayayyaki.Batura Li-ion sun ƙunshi wasu abubuwa kamar cobalt da lithium waɗanda ake ɗaukar ma'adanai masu mahimmanci kuma suna buƙatar makamashi don nawa da ƙira.Lokacin da aka jefar da baturi, muna rasa waɗannan albarkatun kai tsaye-ba za a taɓa dawo da su ba.Sake yin amfani da batura yana guje wa gurɓataccen iska da ruwa, da kuma hayaƙin iska.Har ila yau, yana hana aika batura zuwa wuraren da ba su da kayan aiki don sarrafa su cikin aminci da kuma inda za su iya zama haɗari na wuta.Kuna iya rage tasirin muhalli na na'urorin lantarki waɗanda batir Li-ion ke aiki a ƙarshen rayuwarsu ta amfani da su, ba da gudummawa da sake yin amfani da samfuran da ke ɗauke da su.